ToolQuestor Logo

Auth.js vs Auth0: Tính năng, Giá cả và Đánh giá của Người dùng 2026

Auth.js logo

Auth.js

Thư viện Xác thực Mã nguồn mở Miễn phí

Auth.js screenshot
VS
Auth0 logo

Auth0

Nền tảng Xác thực và Đăng nhập Người dùng An toàn của Okta

Auth0 screenshot

Auth.js và Auth0 là gì?

Auth.js logo
Auth.js

Auth.js là một giải pháp xác thực toàn diện hoạt động trên nhiều framework JavaScript khác nhau. Nó cung cấp tất cả những gì cần thiết để thêm hệ thống đăng nhập an toàn vào các trang web và ứng dụng. Bạn có thể cho phép người dùng đăng nhập thông qua tài khoản hiện có của họ trên các dịch vụ như Google hoặc GitHub, hoặc sử dụng liên kết ma thuật qua email, hoặc thậm chí là kết hợp tên người dùng và mật khẩu truyền thống.

Thư viện này không phụ thuộc vào môi trường chạy, nghĩa là nó thích ứng để làm việc với Next.js, SvelteKit, Express, Qwik và các framework khác. Nó quản lý phiên làm việc, bảo vệ các tuyến đường và kết nối với cơ sở dữ liệu khi cần thiết. Auth.js tuân theo các tiêu chuẩn web và thực hành bảo mật tốt nhất, giúp nó vừa an toàn vừa đáng tin cậy. Vì là mã nguồn mở, mã nguồn được công khai để các nhà phát triển trên toàn thế giới có thể xem xét và đóng góp.

Auth0 logo
Auth0

Auth0 là một nền tảng quản lý danh tính và truy cập, xử lý việc xác thực và ủy quyền người dùng cho các ứng dụng web và di động. Nó hoạt động như một dịch vụ nằm giữa ứng dụng của bạn và người dùng, quản lý ai có thể truy cập vào những gì.

Nền tảng hỗ trợ nhiều loại đăng nhập bao gồm mật khẩu truyền thống, tài khoản mạng xã hội như Google hoặc Facebook, nhận dạng vân tay và mã dùng một lần. Nó cũng cung cấp tính năng đăng nhập một lần (single sign-on), cho phép người dùng đăng nhập vào nhiều ứng dụng chỉ với một bộ thông tin đăng nhập.

Auth0 xử lý các yêu cầu bảo mật như kiểm tra mật khẩu bị rò rỉ, chặn các lần đăng nhập đáng ngờ và xác minh danh tính người dùng qua nhiều yếu tố. Các nhà phát triển có thể thiết lập nhanh chóng bằng cách sử dụng các công cụ và thư viện mã có sẵn, tiết kiệm hàng tháng thời gian phát triển và giảm thiểu rủi ro bảo mật.

Tính năng của Auth.js và Auth0

Auth.js logo
Auth.js
  • Hỗ trợ OAuth 2.0 và OpenID Connect

  • Hơn 80 nhà cung cấp xác thực được cấu hình sẵn

  • Xác thực email bằng liên kết ma thuật

  • Thông tin đăng nhập bằng tên người dùng và mật khẩu

  • Đăng nhập không mật khẩu bằng WebAuthn

  • Hỗ trợ nhiều framework (Next.js, SvelteKit, Express)

  • Bộ chuyển đổi cơ sở dữ liệu cho các cơ sở dữ liệu lớn

  • Phiên làm việc bằng JWT hoặc cơ sở dữ liệu

  • Tính năng bảo mật tích hợp sẵn

  • Hỗ trợ trang tùy chỉnh

  • Sẵn sàng cho TypeScript

  • Mã nguồn mở và miễn phí

Auth0 logo
Auth0
  • Xác thực an toàn cho ứng dụng web và di động

  • Đăng nhập xã hội với hơn 30 nhà cung cấp

  • Tùy chọn xác thực đa yếu tố

  • Khả năng đăng nhập một lần (SSO)

  • Phương thức đăng nhập không cần mật khẩu

  • Tùy chỉnh thương hiệu cho trang đăng nhập

  • Bảo vệ chống tấn công và giám sát an ninh

  • Quản lý hồ sơ người dùng

  • Kiểm soát truy cập dựa trên vai trò

  • Bảo mật API

  • Tích hợp thư mục doanh nghiệp

  • Cảnh báo an ninh theo thời gian thực

  • Nhật ký hoạt động chi tiết

Trường hợp sử dụng của Auth.js và Auth0

Giá của Auth.js và Auth0

Auth.js logo
Auth.js

Auth.js hoàn toàn miễn phí sử dụng, không có các mức giá hay chi phí ẩn. Là một dự án mã nguồn mở, nó được cấp phép theo giấy phép ISC, cho phép bất kỳ ai cũng có thể sử dụng, chỉnh sửa và phân phối phần mềm một cách tự do cho cả dự án cá nhân và thương mại.

Không có phí đăng ký, không giới hạn sử dụng và không tính phí cho bất kỳ tính năng nào. Tất cả các khả năng, bao gồm hỗ trợ nhà cung cấp không giới hạn, tích hợp cơ sở dữ liệu và các tính năng bảo mật nâng cao, đều có sẵn miễn phí. Điều này làm cho Auth.js trở thành lựa chọn tuyệt vời cho các dự án ở mọi quy mô, từ các trang web cá nhân nhỏ đến các ứng dụng doanh nghiệp lớn.

Dự án được duy trì bởi một cộng đồng các đóng góp viên và hiện là một phần của Better Auth Inc. Các nhà phát triển có thể đóng góp cho dự án, báo cáo sự cố và truy cập hỗ trợ cộng đồng thông qua các cuộc thảo luận trên GitHub hoàn toàn miễn phí.

Auth0 logo
Auth0

Auth0 cung cấp giá cả linh hoạt cho các nhu cầu kinh doanh khác nhau với các gói riêng biệt dành cho ứng dụng hướng đến người tiêu dùng và phần mềm doanh nghiệp.

Đối với Ứng dụng B2C (Doanh nghiệp đến Người tiêu dùng), gói Miễn phí hỗ trợ lên đến 25.000 người dùng hoạt động hàng tháng với các tính năng cơ bản. Gói Essentials có giá 35 USD mỗi tháng cho 500 người dùng và bao gồm xác thực đa yếu tố cùng giới hạn tốt hơn. Gói Professional có giá 240 USD mỗi tháng cho 1.000 người dùng với các tính năng bảo mật nâng cao. Các gói Enterprise cung cấp giá tùy chỉnh với hỗ trợ chuyên biệt và đảm bảo thời gian hoạt động.

Đối với Ứng dụng B2B (Doanh nghiệp đến Doanh nghiệp), giá bắt đầu cao hơn. Gói Miễn phí bao gồm cùng 25.000 người dùng. Gói Essentials có giá 150 USD mỗi tháng, gói Professional là 800 USD mỗi tháng, và các gói Enterprise có giá tùy chỉnh. Tất cả các gói trả phí có thể được thanh toán hàng tháng hoặc hàng năm, với thanh toán hàng năm được miễn phí một tháng.

Câu hỏi thường gặp: Auth.js vs Auth0

Auth.js logo
Auth.js
Auth0 logo
Auth0

Đánh giá: Auth.js vs Auth0

Auth.js logo
Auth.js
0.0

Dựa trên 0 đánh giá

5
0
4
0
3
0
2
0
1
0
Auth0 logo
Auth0
0.0

Dựa trên 0 đánh giá

5
0
4
0
3
0
2
0
1
0

So sánh Auth.js với các công cụ khác

So sánh Auth0 với các công cụ khác